Tiếng việt English
Có được trích khấu hao khi mua nhà cho chuyên gia nước ngoài?
(06/07/2017 10:16)

Theo quy định tại khoản 2 Điều 11 Thông tư 92/2015/TT-BTC , người lao động làm việc tại khu công nghiệp được miễn thuế TNCN đối với các khoản lợi ích về nhà ở, điện nước và các dịch vụ kèm theo (nếu có) trong trường hợp doanh nghiệp tự đầu tư xây dựng nhà ở để cung cấp miễn phí cho người lao động.

Theo đó, nếu doanh nghiệp có xây dựng nhà ở để cung cấp miễn phí cho người lao động làm việc tại khu công nghiệp thì các khoản lợi ích về nhà ở, điện nước và các dịch vụ khác kèm theo (nếu có) không phải khấu trừ thuế TNCN.

Trường hợp doanh nghiệp có mua căn hộ để các chuyên gia người nước ngoài ở trong thời gian công tác tại Việt Nam, nếu tại HĐLĐ có quy định việc doanh nghiệp chịu trách bố trí nơi ở cho chuyên gia nước ngoài và tiền lương chưa bao gồm tiền nhà thì căn hộ này được trích khấu hao và tính vào chi phí hợp lý (Công văn số 4723/TCT-CS ngày 27/10/2014).

[Quay lại]

CÁC TIN KHÁC
 Xuất hóa đơn trễ bị phạt từ 4 - 8 triệu (13/07/2017 11:07)
 Hướng dẫn mới về kinh doanh bảo hiểm (12/07/2017 06:10)
 Hàng thưởng khuyến mại, phải đăng ký mới được miễn thuế GTGT (12/07/2017 05:58)
 Điều chuyển tài sản cho Công ty mới có cần xuất hóa đơn? (11/07/2017 10:40)
 Thế chấp xe vẫn được giữ lại bản chính Giấy đăng ký xe (07/07/2017 10:13)
 Biếu tặng hàng hóa dưới 200.000 được lập bảng kê bán lẻ (07/07/2017 10:10)
 Giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn vệ sinh thực phẩm (06/09/2013 05:24)
 Những quy định mới về hóa đơn áp dụng từ 1/7/2013 (23/07/2013 12:05)
 Dự án đầu tư tại địa bàn khó khăn được giảm tiền thuê đất (19/06/2013 11:08)
 Về việc dán tem rượu nhập khẩu tại nước xuất khẩu (19/06/2013 10:52)
Trang : 1 2 3 [>] [>>]
 
Tin tức nổi bật
 
 
 
Hỗ trợ trực tuyến
 
+84 (0)983208420
+84 (0)983208420
 
 
Liên kết Website
   
 
Đối tác