Tiếng việt English
Điều chuyển tài sản cho Công ty mới có cần xuất hóa đơn?
(11/07/2017 10:40)

Theo quy định tại điểm b khoản 2.15 Phụ lục 4 Thông tư 39/2014/TT-BTC , trường hợp Công ty có điều chuyển các tài sản ngắn hạn và dài hạn (tiền, TSCĐ, phần vốn góp...) cho Công ty mới tách ra, nếu giá trị điều chuyển bằng giá trị ghi trên sổ sách kế toán thì không phải xuất hóa đơn.

Thay vào đó, Công ty chỉ cần lập lệnh điều chuyển, kèm theo bộ hồ sơ nguồn gốc tài sản.

Tài sản điều chuyển khi tách doanh nghiệp đồng thời cũng được miễn kê khai nộp thuế GTGT (khoản 7 Điều 5 Thông tư 219/2013/TT-BTC ).

[Quay lại]

CÁC TIN KHÁC
 Xuất hóa đơn trễ bị phạt từ 4 - 8 triệu (13/07/2017 11:07)
 Hướng dẫn mới về kinh doanh bảo hiểm (12/07/2017 06:10)
 Hàng thưởng khuyến mại, phải đăng ký mới được miễn thuế GTGT (12/07/2017 05:58)
 Thế chấp xe vẫn được giữ lại bản chính Giấy đăng ký xe (07/07/2017 10:13)
 Biếu tặng hàng hóa dưới 200.000 được lập bảng kê bán lẻ (07/07/2017 10:10)
 Giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn vệ sinh thực phẩm (06/09/2013 05:24)
 Những quy định mới về hóa đơn áp dụng từ 1/7/2013 (23/07/2013 12:05)
 Dự án đầu tư tại địa bàn khó khăn được giảm tiền thuê đất (19/06/2013 11:08)
 Về việc dán tem rượu nhập khẩu tại nước xuất khẩu (19/06/2013 10:52)
 Không mang giấy tờ ôtô bị phạt ít nhất 200.000 đồng (14/06/2013 11:12)
Trang : 1 2 3 [>] [>>]
 
Tin tức nổi bật
 
 
 
Hỗ trợ trực tuyến
 
+84 (0)983208420
+84 (0)983208420
 
 
Liên kết Website
   
 
Đối tác